Jiangsu Caisheng New Energy Technology Co., Ltd.

Yaya Girman Fayilolin Rana?Ga Girman Yawansu da Nauyinsu

Yaya Girman Fayilolin Rana?Ga Girman Yawansu da Nauyinsu

Solar panelsduk ba iri daya bane.Amma fahimtar tushen yadda zasu dace akan rufin ku yana da mahimmanci.

Tunanin sanya fale-falen hasken rana akan rufin ku na iya cika tunanin ku da mafarkai na ƙarancin kuɗin amfani da samar da wutar lantarki na duniya.

Duk da yake hakan tabbas yana yiwuwa, abin da zaku iya cim ma tare da hasken rana na rufin rufin ya dogara da yawa akan fasahar fasaha guda biyu mara kyau: Girma da nauyin bangarorin da zaku iya dacewa da rufin ku.

Domin kowane tsarin hasken rana an keɓance shi ne don wani gida na musamman, adadin fale-falen da za ku iya matsawa a can zai ƙayyade yawan ƙarfin da za ku iya samarwa, kuma ko hakan zai yi tasiri sosai ga gidanku.

Anan ga jagora don fahimtar girman da nauyin fanatin hasken rana, da abin da hakan ke nufi ga tsarin makamashinku.

Yaya girman sumasu amfani da hasken rana?

Kwamfutar hasken rana ɗaya ɗaya na zuwa da nau'i-nau'i daban-daban da girma dabam, amma a gaba ɗaya magana, suna da kusan ƙafa 3 da ƙafa 5, ko kuma kusan ƙafa 15 a kowane fanni, a cewar Pamela Frank, mataimakiyar shugabar Gabel Associates, wani kamfani mai ba da shawara kan makamashi. .

Don haka tsari na yau da kullun, tsarin gidan rufin hasken rana tare da bangarori 25 zai ɗauki kimanin ƙafar murabba'in 375 na sararin rufin.Amma girman tsarin zai dogara ne akan yawan kuzarin ku.Idan kuna amfani da makamashi mai yawa a cikin shekara, ƙila za ku iya ƙarasa da ƙarin bangarori, kuma akasin haka.

Girman tsarin kuma zai dogara ne akan rufin kanta.Hasken rana yana aiki mafi kyau akan manyan rufin rufin da ba a inuwa, masu fuskantar kudu tare da gangare mai laushi.Idan kuna da sararin rufin da yawa wanda ya dace da wannan ma'anar, za ku iya shigar da tsarin da ya fi girma fiye da abin da za ku iya a kan rufin da ya fi tsayi.

Nawa yimasu amfani da hasken ranaauna?

Kamar yadda kowane nau'in panel na hasken rana yana da girman daban, za su kuma sami nauyin daban.Frank ya ce nau'in nau'in nau'in hasken rana yana kusa da fam 3 a kowace ƙafar murabba'in.A kan wancan misalin 25-panel daga baya, wanda zai auna kusan fam 1,125.

Gabaɗayan tsarin hasken rana yana yin nauyi kusan ɗaya da shingle na shingle a rufin ku, in ji Frank.Wanne, ta hanya, ya kawo mahimmin batu: Idan akwai ƙarin shingen shingles da ke ɓoye a ƙasa (wanda ya zama ruwan dare a kan tsofaffin gidaje), rufin ku bazai iya ɗaukar ƙarin nauyin tsarin hasken rana ba.

"Yana da mahimmanci a sami shingle guda ɗaya a rufin ku," in ji Frank.

Abubuwan da suka shafihasken rana panelgirma da nauyi

Ba duk masu amfani da hasken rana ake yin su ba.Kowane mai siyar da kuke magana da shi yana iya samun samfuri daban-daban, tare da girman panel da nauyi daban-daban.Ga wasu dalilan da suka bambanta:

  • Jimlar adadin wutar lantarki da kuke buƙata:Kowane gida yana da buƙatun wutar lantarki daban-daban.Mai siyar da hasken rana zai so girman tsarin ku don dacewa da yawan kuzarinku.Don haka, yawan ƙarfin da kuke buƙata, mafi girma da nauyi tsarin hasken rana zai buƙaci ya kasance.
  • Ingancin panel:Wasu bangarorin suna samar da karin wutar lantarki a cikin yanki kadan, kuma suna samun sauki koyaushe, in ji Frank.Ƙungiyar da ta fi dacewa tana iya nufin ƙarami gabaɗaya girma da nauyi ga tsarin ku.
  • Kayan da aka yi shi daga:Kwayoyin hasken rana da ke cikin kowane panel yawanci ana yin su ne daga siliki, amma akwai kuma sel masu sirara da ma waɗanda aka yi da kayan halitta.Nau'in panel ɗin da kuka zaɓa zai tasiri girmansa da nauyinsa.
  • Adadin ƙira da gilashi:Dangane da yadda aka gina bangarorin, za a iya samun adadi daban-daban na abubuwa biyu mafi nauyi: gilashin kwamitin da kansa, da karfen da ke kewaye da shi, in ji Frank.

Nawa yanki kuke buƙatar shigarwamasu amfani da hasken rana?

Wannan zai dogara da yawa akan takamaiman gidanku, musamman filin da yanayin rufin ku, in ji Frank.Mai saka hasken rana zai iya ba ku madaidaicin ƙididdige yawan sarari da za ku buƙaci, amma ga wasu ƴan misalan girman tsarin hasken rana don ba ku iya tunani:

Ana buƙatar sarari donmasu amfani da hasken rana

 

Adadin bangarori

Girman panel

Wurin rufin da ake buƙata

Ƙananan tsarin

15 15 murabba'in ƙafa kowane 225 murabba'in ƙafa

Tsarin matsakaici

25 15 murabba'in ƙafa kowane 375 murabba'in ƙafa

Babban tsarin

35 15 murabba'in ƙafa kowane 525 murabba'in ƙafa

Ka tuna, wannan sararin rufin da ba ya katsewa.Duk wani bututun hayaƙi, huluna ko wasu fasalulluka na rufin za su ɗauke shi daga sararin da ke akwai don bangarori.

Me yasa girman hasken rana da nauyi ke da mahimmanci?

Girma da nauyin tsarin hasken rana sune abubuwa biyu mafi mahimmanci wajen yanke shawarar ko hasken rana ya dace da gidan ku.

Da farko, girman tsarin ku zai ƙayyade ƙarfinsa: nawamakamashin da zai iya samarwa.A cikin kwarewar Frank, masu gida galibi suna sha'awar hasken rana ne kawai idan fafuna na iya rufe aƙalla rabin yawan kuzarinsu.

Girman tsarin kuma zai shafi nawa farashinsa.Yawancin bangarori da kuke da su, mafi tsada da shigarwa zai kasance.Yana da mahimmanci a kwatanta wannan kuɗin da yuwuwar tanadi da zaku samu akan lissafin wutar lantarki.

Akwai kuma tambayar yadda waɗannan bangarorin za su kalli rufin ku.Za su kasance a gaba ko bayan gida?An jera a cikin wani shinge mai kyau guda ɗaya, ko kuma a kan tudu?"Waɗannan abubuwa suna da mahimmanci lokacin da mutane suka fara tunanin kyawawan abubuwa," in ji Frank.

A ƙarshe, akwai kawai batun aminci: Kuna son tabbatar da cewa rufin ku zai iya ɗaukar nauyin bangarori.Bincika sau biyu nawa yadudduka na shingle rufin da yake da shi, Frank ya ba da shawara, kuma kuyi tunanin ko rufin ku zai buƙaci ɗaukar nauyin dusar ƙanƙara a lokacin hunturu.

The manufa size ga atsarin hasken ranazai zama daidaikun ku da gidan ku.Yayin da matsakaicin tsarin ya kasance game da bangarori 20 zuwa 25, kuna buƙatar fahimtar abin da bukatun ku na makamashi, abin da rufin ku zai iya dacewa da kuma yawan bangarori da za ku iya iyawa.

 

 


Lokacin aikawa: Afrilu-21-2023